ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้อาการสะดุดของ Notebook ที่ใช้ Windows 7 และการ์ดจอ NVIDIA ตามแบบของผม  (อ่าน 3820 ครั้ง)

ออฟไลน์ อนันตชัย2009

• NCN Member
  • Hero Member
  • Thank You
  • -Given: 35
  • -Receive: 19
เฉพาะ Notebook ที่ใช้ Windows 7 และการ์ดจอ NVIDIA เท่านั้นนะครับ

เข้าไปที่ NVIDIA Control Panel โดยการคลิ๊กขวาบน Desktop

ในทุกหัวข้อ บังคับโปรแกรมต่าง ๆ ให้ใช้การ์ดแยกให้หมด ไม่ต้องใช้การ์ดจอ Integrate (ส่วนใหญ่จะเป็น Intel)

...จำหน่าย  eXtreme Karaoke ที่ถูกลิขสิทธิ์ ติดต่อ 084 - 7784498 ซื้อช่วงนี้มีโปรโมชั่นพิเศษ..
Update ฟรี ตลอดอายุ...

ออฟไลน์ อนันตชัย2009

• NCN Member
  • Hero Member
  • Thank You
  • -Given: 35
  • -Receive: 19
โดยเฉพาะตรงนี้

1.ที่แทป Global Setting เลือก High Performance NVIDIA Processor
เป็นการบังคับให้ โปรแกรมต่าง ๆ ใช้การแสดงผล 3D ผ่าน NVIDIA

หรือ
2.บังคับให้ eXtreme เลือกใช้ การ์ดจอแยก โดยการกดแทป Program setting
กด ADD แล้วไปเลือกไฟล์ karaplayer.exe ของ eXtreme แล้วเลือกใช้การ์ดจอแยก อย่าลืม Apply นะครับ

ทั้งหมดจะช่วยให้โปรแกรมต่าง ๆ ทำงานได้ดีขึ้น อาการสะดุดใน eXtreme จะไม่มี การเล่นเกมส์ ต่าง ๆ ก็ลื่น

ออฟไลน์ thanit7

• Guest Member
  • Jr. Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 42
  • -Receive: 0
  • เรารักในหลวง
ขอบคูณครับสำหรับความรู้ผมใช้กราด์จอตัวนี้พอดีเลย