ผู้เขียน หัวข้อ: มารู้จักระบบให้คะแนนการร้อง ในโปรแกรม eXtreme Karaoke กันเถอะ  (อ่าน 5566 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลานย่าเหล ®

• Cyber Music © 1995 วงดนตรีเสมือนจริง
  • Administrator
  • Hero Member
  • Thank You
  • -Given: 124
  • -Receive: 4279
  • นึกถึงมิดี้ นึกถึงไซเบอร์
    • https://www.facebook.com/cybermusic1995
มารู้จักระบบให้คะแนนการร้อง ในโปรแกรม eXtreme Karaoke กันเถอะ

ระบบให้คะแนนในโปรแกรมคาราโอเกะทั่วไปเป็นการให้คะแนนแบบสุ่ม
โดยให้คะแนนมากน้อยหมุนเวียนไป ไม่ได้มีอุปกรณ์อะไรที่จะรับเสียง
แล้วไปประมวลเป็นคะแนนที่ควรได้ บางครั้ง คนที่ร้องดีได้คะแนนน้อย
ทำให้หมดกำลังใจ แต่คนร้องไม่ดี กลับได้คะแนนมาก ทำให้หลงตัวเอง
ระบบให้คะแนนการร้อง ใน eXtreme Karaoke สามารถให้คะแนน
ตามความเป็นจริงได้ด้วยตัวของท่านเอง คนไหนร้องดีก็ให้คะแนนมาก
คนไหนร้องไม่ดีก็ให้น้อย เพื่อจะได้ปรับปรุงการร้องของตนเองให้ดีขึ้น
หรือถ้าท่านอยากจะหยอกเพื่อนฝูงด้วยการให้คะแนนแบบผิดคาดก็ได้
อยู่ที่ท่านเองที่เป็นผู้กำหนดคะแนน วิธีการก็ง่ายมากครับ มาดูกันครับ

วิธีการคือ ให้กดปุ่ม Ctrl+W พิมพ์ข้อความให้คะแนน แล้วคลิก "เล่น"
จะมีข้อความที่ท่านพิมพ์นั้นไปแสดงที่หน้าจอของผู้ร้อง (ตามรูปตัวอย่าง)
เมื่อต้องการให้หยุดแสดงข้อความก็เพียงแค่คลิก "เล่น" อีกครั้งหนึ่งครับ
และท่านสามารถบันทึกข้อความให้คะแนนหรือข้อความอื่นไว้ใช้ภายหลัง
โดยพิมพ์ข้อความแล้ว คลิกขวา เลือก บันทึก ตั้งชื่อข้อความตามสะดวก
เลือกโฟลเดอร์ปลายทาง แนะนำให้แยกเป็นโฟลเดอร์เฉพาะของข้อความ
เพื่อให้การเรียกใช้ข้อความต่าง ๆ สะดวก รวดเร็วขึ้น ลองเล่นกันดูนะครับ.
 :) Hapy#5 Hapy#1 Hapy#6 b#5 re

หมายเหตุ เป็นการนำเอาความสามารถที่มีอยู่มาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด
MIDI Karaoke แบบ EMK สำหรับ eXtreme Karaoke และแบบ MKK สำหรับ KaraLight
ไม่จำกัด Hardlock ไม่จำกัดเครื่อง ร่วมแนะนำและโหวตเพลงที่ท่านชื่นชอบได้
พร้อมจำหน่าย Hardlock ของแท้ ติดต่อ วี 08-1526-1588 , 08-9994-3831

ออฟไลน์ ใหญ่...พปด

• Expiration Member
  • Sr. Member
  • Thank You
  • -Given: 544
  • -Receive: 2
  • MIDI-ID*EMK_007
หมายเหตุ เป็นการนำเอาความสามารถที่มีอยู่มาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด

:D+++ thankm+++ :D
แบ่งปันรอยยิ้มของคุณ ให้กับทุกทุกคน
แต่ให้เก็บการจุมพิต ให้กับคนเพียงคนเดียว

ออฟไลน์ แอบมึนมิวสิค™

• Thank You
  • -Given: 105
  • -Receive: 52
เพราะการให้คะแนนแบบนี้ ฟังจากคนเลยครับ ไม่มีลำเอียง ยกเว้น สาวๆ ร้อง

ออฟไลน์ uthaihalee

• Jr. Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 0
ddd ครับ

ออฟไลน์ thanit7

• Guest Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 42
  • เรารักในหลวง
เอาไว้ทำให้เวลาสาวๆร้องนะท่าจะดี thankm

ออฟไลน์ หลานย่าเหล ®

• Cyber Music © 1995 วงดนตรีเสมือนจริง
  • Thank You
  • -Given: 124
  • -Receive: 4279
  • นึกถึงมิดี้ นึกถึงไซเบอร์
    • https://www.facebook.com/cybermusic1995
Re: มารู้จักระบบให้คะแนนการร้อง ในโปรแกรม eXtreme Karaoke กันเถอะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 04:41:14 PM »
ข้อความสำเร็จรูปแบบมีข้อความต่อท้ายการให้คะแนน
อยากเปลี่ยนตรงไหน ก็แก้ไขในโปรแกรมเอาเองครับ.

http://zidofile.com/twJL7P

ออฟไลน์ kikie_34

• **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • ครูกี้ครับ k.k. music
นายวุฒิพงศ์ ศรีลำพัง (ครูกี้) K.K.MUSIC
โรงเรียนเย็นสยามวิทยา ต.นามน อ.นามน จ.กาฬสินธุ์
โทร. 08-72196629

ออฟไลน์ OojomjamoO

• **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
ขอเอาไปใช้ แกล้งลูกค้า บ้างดีกว่า อิอิ  8) b#3 thankw